![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
ศูนย์ส่งเสริมพัฒนาศักยภาพและการเรียนรู้ชุมชนตำบลท่าคล้อ โดย นายทนงยุทธ จันทกูล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าคล้อ ได้จัดกิจกรรมส่งเสริมพัฒนาศักยภาพและการเรียนรู้ทางด้านทางด้านการกีฬา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๔
เพื่อเสริมสร้างทักษะด้านกีฬา ให้กับเด็กและเยาววชนในตำบลท่าคล้อได้มีพื้นฐานในการเล่นกีฬา ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ มีพื้นฐานและทักษะทางด้านกีฬาเพื่อใช้เป็นพื้นฐานในการเข้ารับการศึกษาในระดับที่สูงขึ้น โดยฝึกสอนทุกวันอาทิตย์ วันละ ๔ ชั่วโมง ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดหาดสองแควฯ