![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
เนื่องในวันที่ 28 กันยายน ของทุกปี เป็นวันพระราชทานธงชาติไทย องค์การบริหารส่วนตำบลท่าคล้อ นำโดย นายทนงยุทธ จันทกูล พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานจ้าง ได้จัดกิจกรรมการชักธงชาติไทย ร้องเพลงชาติไทย และประดับธงชาติไทย เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติ รวมทั้งสร้างการรับรู้ถึงความเป็นมาของธงชาติไทย กฎหมาย และระเบียบที่เกี่ยวข้อง การใช้ การชัก การประดับ การแสดง และการเคารพธงชาติไทย