![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
วันพุธ ที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๓ นายทนงยุทธ จันทกูล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่าคล้อ ได้จัดโครงการปลูกป่าตามพระราชเสาวนีย์ ประจำปี พ.ศ.๒๕๖๓ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ แด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
โดยนายดุรงค์ฤทธิ์ ศิริวัฒนพันธ์ นายอำเภอแก่งคอย ได้ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ ภายใต้กิจกรรม ได้มีการปลูกต้นทองอุไร บริเวณริมสองฝั่งถนนตั้งแต่สามแยกโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลท่าคล้อ ถึง หน้าฟาร์มท่าคล้อ และฟาร์มท่าศาลา
มีผู้เข้าร่วมโครงการฯ ได้แก่ ผู้นำหมู่บ้าน โรงเรียน มทบ.ที่ ๑๘ อสม. เขตห้ามล่าสัตว์ป่าเขาหินดาด บริษัทปูนซีเมนต์นครหลวงจำกัด (มหาชน) และจิตอาสา