![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
เมื่อวันที่ 21-22 กรกฎาคม 2563 กองสวัสดิการสังคม ได้จัดโครงการ-ส่งเสริมอาชีพ หลักสูตร \\\\\\\"ข้าวเหนียวหมูฝอย หมูหวาน\\\\\\\" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 ตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ให้กับประชาชนตำบลท่าคล้อ เพื่อเป็นการสร้างเสริมทักษะด้านอาชีพให้แก่ประชาชนทั่วไปที่สนใจ โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการฯ ทั้งสิ้นจำนวน 30 คน ณ ศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตและส่งเสริมอาชีพผู้สูงอายุ ตำบลท่าคล้อ