![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2567 กองสวัสดิการสังคม ได้จัดโครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุข ภายใต้กิจกรรม อบรมหมอหมู่บ้านในพระราชประสงค์ ณ อาคารอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลท่าคล้อ โดยวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจาก โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร บรรยายให้ความรู้ด้านความสำคัญของหมอชาวบ้าน พร้อมฝึกปฏิบัติการทำยาหม่อง ยาดม ครีมแก้คัน จากสมุนไพร
ทั้งนี้ มีประชาชนผู้สนใจ อสม. และแกนนำสุขภาพ เข้าร่วมโครงการทั้งสิ้นจำนวน 110 คน
#ที่นี่ท่าคล้อ #ดูงานที่ท่าคล้อ