![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
วันอาทิตย์ ที่ 17 กันยายน 2566 กองการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ได้จัดโครงการกิจกรรมพัฒนาผู้เรียนของศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ทั้ง 3 ศูนย์ ณ สวนสัตว์ศรีอยุธยา ไลอ้อนปาร์ค จ.พระนครศรีอยุธยา
เพื่อพัฒนาผู้เรียนให้รู้จักและเห็นคุณค่าในตนเองและผู้อื่น มีวุฒิภาวะทางอารมณ์มีกระบวนการคิด มีทักษะในการดำเนินชีวิตอย่างเหมาะสม และมีความสุข มีจิตส านึกในการรับผิดชอบต่อตนเอง ครอบครัว สังคม และประเทศชาติ โดยมุ่งสร้างพลเมืองดีที่ตื่นตัว และอยู่รวมกับผู้อื่นในสังคมพหุวัฒนธรรมได้ และส่งเสริมให้ผู้เรียนมีคุณธรรมจริยธรรมมีคุณลักษณะอันพึงประสงค์ตามหลักสูตร เพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนทุกกลุ่มสาระให้สูงขึ้น