![](https://www.thaklor.go.th/images/head/pic-head.jpg)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-05.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-04.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/bg-logo.png)
![](https://www.thaklor.go.th//images/head/logo.png)
วันเสาร์ ที่ 2 กันยายน 2566 กองสวัสดิการสังคม องค์การบริหารส่วนตำบลท่าคล้อ ได้จัดโครงการกีฬาผู้สูงอายุสัมพันธ์ตำบลท่าคล้อ ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมีผู้สูงอายุในพื้นที่ตำบลท่าคล้อ จิตอาสา แกนนำ อพม. อสม. อสบ. และผู้นำชุมชน เข้าร่วมโครงการ ทั้งสิ้น 130 คน
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้ตระหนักถึงความสำคัญของการออกกำลังกาย เพื่อสร้างสุขภาวะที่ดีในด้านร่างกาย รวมทั้งการสร้างขวัญกำลังใจให้กับผู้สูงอายุในพื้นที่ตำบลท่าคล้อ